Giờ cơm tới rồi
Bánh nậm
Chùa Giác Lâm có ban trai soạn nấu ăn giỏi lắm, những ngày này DS ít khi nấu vì không dám "múa riều qua mắt thợ". Hôm nay là Tất Niên nên thức ăn rất thịnh soạn và ngon, ăn xong những người mới tập ăn chay đều được ưu tiên gói mang về. Nhiều người nói phải chi nấu ngon được như vầy sẽ ăn chay trường luôn. Nghĩ đi tu sướng thiệt, vừa có Pháp Thực vừa có Ẩm Thực để nuôi tâm và thân. Tiếc cho ai chưa được dự khoá tu và cũng tiếc cho mình chỉ có cơ hội mỗi tháng hai lần!
0 comments